ข่าวบันเทิงวันนี้ ซุบซิบดารา ดาราไทย ดาราเกาหลี ดาราต่างประเทศ

'นุ่น วรนุช-ณเดชน์' ซิวนำช-ญ คมชัดลึกอวอร์ด14 'พิษวาส' ได้ละครเยี่ยม


   ผ่านพ้นไปแล้วสำหรับงานประกาศรางวัลของคนบันเทิง คม ชัด ลึก อวอร์ด ครั้งที่ 14 ที่จัดขึ้น ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒณธรรมแห่งประเทศไทย โดยมีศิลปินดาราเข้าร่วมเดินพรหมดำ ที่ปีนี้มาในธีม  "black Gatsby" กันอย่างเนืองแน่น อาทิ นุ่น-วรนุช, เจมส์-จิรายุ, เบลล่า-ราณี, คิมเบอร์ลี่, ป้อง-ณวัฒน์, ใหม่-ดาวิกา, เก่ง เดอะวอยซ์, จอย-รินลณี ฯลฯ ซึ่งผลรางวัลคม ชัด ลึก อวอร์ด ครั้งที่ 14 มีดังนี้

ประเภทเพลงไทยสากล
อัลบั้มเพลงบรรเลงยอดเยี่ยม
วง "JINDA John" จากอีพีอัลบั้ม “Time Traveler”
บันทึกเสียงยอดเยี่ยม  
อัลบั้ม “organix” ของวง “ศรีราชา ร็อกเกอร์”
ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
วง “เทเล็กซ์ เทเล็กซ์” จากอีพีอัลบั้ม "melt your popsicle!"
ศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม
พชรมน  นภัสธนาเกียรติ จากอัลบั้ม “OOPIIB SINGS IMPRESSION”
ศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม
“บอย อิมเมจิ้น” จากเพลง “UNTITLED SINGLE, โจโฉ, ฉัน / คุณ / ปัญหา / ความสุข (feat.Max Jenmana)”
ศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม
วงศรีราชาร็อกเกอร์
เพลงยอดเยี่ยม  
เพลง "อย่าให้เด้" ของวง "ศรีราชาร็อกเกอร์"
อัลบั้มยอดเยี่ยม
อัลบั้ม “The Regime” ของวง “Mattnimare”


ประเภทภาพยนตร์ไทย
สาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
พิมพกา โตวิระ และก้องฤทธิ์ดี จากภาพยนตร์เรื่อง“มหาสมุทรและสุสาน(The Island Funeral)”
สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
เพ็ญพักตร์ ศิริกุล จากภาพยนตร์เรื่อง “ปั๊มน้ำมัน A Gas Station”
สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
กฤษดา สุโกศล แคลปป์ จากภาพยนตร์เรื่อง ขุนพันธ์
สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
ดาวิกา โฮร์เน่ จากภาพยนตร์เรื่อง “20 ใหม่ ยูเทิร์นวัย หัวใจรีเทิร์น”
สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
อรรถพร สุวรรณ จากภาพยนตร์เรื่อง “ป่า the Forest”
สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
อโนชา สุวิชากรพงศ์ จากภาพยนตร์เรื่อง “ดาวคะนอง”
สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม
“ดาวคะนอง” ผลิตโดยบริษัท อิเล็คทริคอีลฟิล์ม จำกัด, บริษัท ซีเนม่าทเวนตี้ทู จำกัด, บริษัท วี.เอส เซอร์วิส จำกัด


ประเภทละครโทรทัศน์
สาขาบทละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
ณัฐิยา ศิรกรวิไล / ชญานิน เลี่ยวไพโรจน์ / ปิยรส สุนทรวิภาต / ธัญญ์ชยา เสาวภาคย์สัตสกุล / กุศลิน เมฆวิภาต
จากเรื่อง วัยแสบสาแหรกขาด  ทางช่อง 3
สาขานักแสดงสมบทหญิงยอดเยี่ยม
รินลณี ศรีเพ็ญ ละครเรื่อง ดวงใจพิสุทธิ์ ทางช่อง 3
สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
ธนากร โปษยานนท์ ละครเรื่อง ตามรักคืนใจ ทางช่อง 3
สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
วรนุช ภิรมย์ภักดี ละครเรื่อง พิษสวาท ทางช่อง วัน  31
สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
ณเดชน์ ยูกิมิยะ ละครเรื่อง ตามรักคืนใจ ทางช่อง 3
สาขาผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง ละครเรื่อง  นาคี ทางช่อง 3
สาขาละครยอดเยี่ยม
พิษสวาท ทางช่อง วัน 31 ผลิตโดย บริษัทเอ็กแซ็กท์-ซีเนริโอจำกัด


ประเภทป๊อปปูล่าร์โหวต
สาขานักร้องเพลงลูกทุ่งยอดนิยม
อรรณพ ทองบริสุทธิ์
สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม
"เอม" สาธิดา ปิ่นสินชัย -"น้ำ" กัญญ์กุลณัช ปัญญากิตตินันท์
สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม
"เบลล่า" ราณี แคมเปน
สาขานักแสดงชายยอดนิยม
"สิงโต" ปราชญา เรืองโรชน์
สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม
“พรจากฟ้า” จาก GDH559
สาขาละครไทยยอดนิยม
“ปดิวรัดา” จาก บริษัท กู๊ด ฟีลลิ่ง จำกัด

บทความที่เกี่ยวข้อง

กลับไป ด้านบน

Thaiza update: